Barka da zuwa Mingxiu Tech!
  • shugaban_banner

Menene na musamman game da igiyoyin coaxial?

Kebul na Coaxial kebul ne wanda ke da masu gudanar da taro guda biyu kuma mai gudanarwa da garkuwa suna raba axis iri ɗaya.

Mafi yawan nau'inna USB coaxialya ƙunshi madugu na jan ƙarfe wanda keɓaɓɓe da kayan rufewa.A waje na rufin rufin ciki akwai wani madubi na madauki da insulator, sa'an nan kuma dukkanin kebul ɗin an rufe shi da kullin PVC ko kayan Teflon.

Baseband a halin yanzu shine kebul ɗin da aka saba amfani dashi tare da garkuwa da aka yi da tagulla a cikin hanyar raga mai siffa mai siffa ta 50 (misali RG-8, RG-58, da sauransu).
Wideband coaxial igiyoyi yawanci ana amfani da garkuwa da yawanci hatimi da aluminum kuma suna da sifa na 75 (misali RG-59, da dai sauransu).
Coaxial igiyoyiana iya raba su zuwa: ƙananan igiyoyi na coaxial da ƙananan igiyoyi na coaxial gwargwadon girman diamita.
Ƙarƙashin kebul ɗin ya dace da manyan cibiyoyin sadarwa na gida, yana da tsayin daidaitaccen nisa da babban abin dogaro, kuma ana iya daidaita shi da sassauƙa gwargwadon buƙatun wurin samun damar kwamfuta saboda shigarwa baya buƙatar yanke kebul ɗin, amma dole ne a shigar da babbar hanyar sadarwar kebul ɗin. na USB transceiver, shigarwa yana da wuyar gaske, don haka farashin gabaɗaya yana da yawa.

Akasin haka, shigar da kebul na bakin ciki ya fi sauƙi kuma ba shi da tsada, amma saboda tsarin shigarwa yakamata ya yanke kebul ɗin, dole ne a shigar da ƙarshen biyu tare da masu haɗin cibiyar sadarwa na asali (BNC), sannan a haɗa su zuwa ƙarshen T-connector. don haka lokacin da akwai masu haɗin kai da yawa, yana da sauƙi don samar da matsalolin da ba su da kyau, wanda shine ɗaya daga cikin mafi yawan gazawar Ethernet a cikin aiki.
Dukansu igiyoyi masu kauri da na bakin ciki sune topologies na bas, watau, injuna da yawa akan kebul ɗaya.Wannan topology ya dace da mahallin injin mai yawa, amma lokacin da lamba ɗaya ta gaza, gazawar za ta shafi duk injinan kebul na jeri.
Ganewar kuskure da gyare-gyare suna da matsala, don haka, sannu a hankali za a maye gurbinsu da murɗaɗɗen igiya mara garkuwa ko igiyar fiber optic.

https://www.mingxiutech.com/rg316-coaxial-cable-product/

Coaxial igiyoyisuna da fa'idar tallafawa manyan hanyoyin sadarwa na bandwidth akan dogon layi, marasa maimaitawa, yayin da rashin amfanin su a bayyane yake.
Na farko, girman babban diamita na kebul na bakin ciki akan kauri 3/8 inch, don ɗaukar sarari da yawa a cikin bututun na USB.
na biyu shi ne rashin iya jure wa tangle, damuwa da lankwasawa mai tsanani, duk abin da zai iya lalata tsarin kebul da hana watsa sigina.
Na ƙarshe shine babban farashi, kuma duk waɗannan abubuwan da aka dawo dasu sune ainihin abin da murɗaɗɗen biyu zasu iya shawo kan su, don haka an maye gurbin shi da ƙayyadaddun ƙayyadaddun ƙirar Ethernet na tushen guda biyu a cikin yanayin LAN na yanzu.


Lokacin aikawa: Nov-03-2022